Mộc Nhân

Mộc Nhân Chào bạn,
Mình tên Nhân. Làm mộc thủ công. Hiện tại đã nhận order lại rồi nha!

Film cho mình ký ức.Gỗ cho mình sự bắt đầu.Mình mê chụp film, mê cái màu cũ kỹ mà nó mang lại, mê luôn cảm giác chờ rửa ...
28/08/2025

Film cho mình ký ức.
Gỗ cho mình sự bắt đầu.

Mình mê chụp film, mê cái màu cũ kỹ mà nó mang lại, mê luôn cảm giác chờ rửa ảnh rồi cất từng cuộn vỏ lại.

Và từ niềm mê ấy, khi bắt đầu làm gỗ kinh doanh, sản phẩm đầu tiên mình nghĩ đến chính là chiếc tủ đựng film.
Chỉ mong giữ lại những tháng ngày rong ruổi, để ký ức luôn có chỗ nằm yên.

Tủ hiện có size:
• 4x3 – để được 12 cuộn giá
• 5x6 (dọc) / 6x5 (ngang) – để được 30 cuộn

✨ Xưởng có nhận làm theo kích thước khác.

🌲 Chất liệu: gỗ cao su phủ sồi, thông.

| Không chỉ cất giữ – mà còn trưng bày |Hộp đồng hồ Gỗ dẻ g*i (beech)Có 12 ngăn, nắp kính trong suốt.Kích thước: 410 x 2...
23/08/2025

| Không chỉ cất giữ – mà còn trưng bày |
Hộp đồng hồ Gỗ dẻ g*i (beech)
Có 12 ngăn, nắp kính trong suốt.
Kích thước: 410 x 215 x 65 mm
Giá: 300k

Góc làm việc đẹp luôn bắt đầu từ một chiếc bàn 😌• Mặt bàn làm từ gỗ tần bìDày 38mm, rộng 180x80cm – vững chãi để đồng hà...
19/08/2025

Góc làm việc đẹp luôn bắt đầu từ một chiếc bàn 😌
• Mặt bàn làm từ gỗ tần bì
Dày 38mm, rộng 180x80cm – vững chãi để đồng hành, rộng rãi để mở lối sáng tạo.
Giá: 3 trịu

📌 Ngoài ra còn nhiều kích thước và loại gỗ khác tùy bạn lựa chọn. Nhắn Xưởng ngay nhó ✓

🐝 Tổ ong xinh xắn – ngôi nhà bé nhỏ cho boss mèo.Kệ giường treo tường lục giác (hoặc không treo tường cũng được), size 5...
17/08/2025

🐝 Tổ ong xinh xắn – ngôi nhà bé nhỏ cho boss mèo.

Kệ giường treo tường lục giác (hoặc không treo tường cũng được), size 50x50x30cm.

Chất liệu gỗ cao su phủ sồi – chắc chắn, ấm áp, bền đẹp.

Biến bức tường trống thành không gian sống động, vừa nghỉ ngơi, vừa leo trèo cực chill cho mèo cưng. Mew 🐾✨

Làm bàn cho em trai đặt ở quán caféBàn gỗ màu hồng pastel, mặt nửa hình tròn đường kính 470 mm, cao 470 mm.
12/08/2025

Làm bàn cho em trai đặt ở quán café

Bàn gỗ màu hồng pastel, mặt nửa hình tròn đường kính 470 mm, cao 470 mm.

🪵 Chiếc bàn "biến hình" cho mấy đứa thích nhà gọn đẹp nè ✨ Gọn, đẹp, chắc tay - 1 món – xài 5 kiểu:☕ bàn trà📚 bàn đọc sá...
26/07/2025

🪵 Chiếc bàn "biến hình" cho mấy đứa thích nhà gọn đẹp nè

✨ Gọn, đẹp, chắc tay - 1 món – xài 5 kiểu:
☕ bàn trà
📚 bàn đọc sách
🪑 gác chân
🖼️ kệ để ảnh
📦 có cả hộc đựng đồ gọn gàng

Chất liệu: Gỗ cao su – bền mà đẹp, vân gỗ mộc mạc, sang mà không chảnh.

Giá mềm: 450k thôi!
Sản phẩm thủ công từ xưởng Mộc Nhân.

---
Kích thước:
30 x 40 x 55cm (Dài x Rộng x Cao)
Trọng lượng:
Khoảng 6.5kg – dễ di chuyển, không lỏng lẻo
---

✨ Gợi ý công năng:

• Đặt cạnh sofa – làm bàn trà nhỏ xinh
• Để đầu giường làm nơi đặt sách, đèn ngủ, ly nước
• Lật ngang làm kệ gác chân hoặc chỗ chill đọc sách
• Trưng ảnh, chậu cây nhỏ, vài món đồ yêu thích
• Hộc gỗ để remote, sổ tay, đồ linh tinh – gọn mà đẹp
---
Phong cách:
Tối giản – mộc mạc – linh hoạt mọi không gian: từ phòng khách, phòng ngủ tới góc làm việc mini.

📦 Giao hàng toàn quốc.



🎉 Ay chà, lâu quá không gặp ha.Xưởng gỗ Mộc Nhân 'vẫn nhỏ xíu xiu' của tụi mình trở lại rồi nè!Sau một thời gian dài tạm...
25/07/2025

🎉 Ay chà, lâu quá không gặp ha.
Xưởng gỗ Mộc Nhân 'vẫn nhỏ xíu xiu' của tụi mình trở lại rồi nè!

Sau một thời gian dài tạm ngưng, tụi mình lại có mặt để lắng nghe từng yêu cầu nhỏ của bạn – như ngày đầu vậy đó.

Vẫn là những món gỗ được làm thủ công, chậm rãi mà chỉn chu – giữ trọn sự mộc mạc, đặt cả tấm lòng trong từng chi tiết.

✨ À, tụi mình vẫn nhận làm theo yêu cầu nha.

📦 Bắt đầu nhận đơn từ hôm nay.
Nếu bạn đang tìm một món đồ gỗ mộc mạc, xinh xinh – có Mộc Nhân đây!

---

🪵 Inbox tụi mình nếu cần tư vấn thêm nghen.
Rất mong được gặp lại bạn – qua một món đồ gỗ đẹp đẽ nào đó. ❤️

Good morning,Lâu quá hổng hoạt động gì, hổng biết mọi người quên Xưởng chưa 🤣Nay Xưởng ngoi lên đăng bài để thông báo là...
16/10/2022

Good morning,
Lâu quá hổng hoạt động gì, hổng biết mọi người quên Xưởng chưa 🤣
Nay Xưởng ngoi lên đăng bài để thông báo là tụi mình đã chuyển sang địa chỉ mới ổn thoả rồi, từ hôm nay bắt đầu nhận đơn lại nhen :>

Địa chỉ mới: 25 Mai Thúc Loan, Phú Thuỷ, Phan Thiết.
Mời các bạn đặt hàng ✨

Làm mụt con cá khum? 🐋
23/06/2022

Làm mụt con cá khum? 🐋

Ngày mới dui dẻ 😌Dạo này đi đường cong là thấy muốn cong liền hà 🫣-----------------------------Mộc Nhân - xưởng gỗ nhỏ🏡 ...
20/06/2022

Ngày mới dui dẻ 😌

Dạo này đi đường cong là thấy muốn cong liền hà 🫣

-----------------------------
Mộc Nhân - xưởng gỗ nhỏ

🏡 83 Hải Thượng Lãn Ông, Phường Phú Trinh, Thành phố Phan Thiết.

☎️ 035 7214 030 ▪️081 3181 583
🔆 8:00 - 17:00 (Thứ 3 - Thứ 7)
🛑 100% ảnh chụp sản phẩm là của xưởng Mộc Nhân (hoặc của khách).

Address

Phan Thiet

Alerts

Be the first to know and let us send you an email when Mộc Nhân posts news and promotions. Your email address will not be used for any other purpose, and you can unsubscribe at any time.

Contact The Business

Send a message to Mộc Nhân:

Share

Category